ดูงานหัวตัดไม้ Harvester ในรายวิชา เครื่องจักรกลทางป่าไม้
วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2566 นิสิตระดับปริญญาตรีชั้นปีที่ 3 และ 4 ในรายวิชาเครื่องจักรกลทางป่าไม้ ได้มีโอกาสเยี่ยมชมการทำงานของหัวตัดไม้ Harvester ในการตัดล้มไม้ ลิดกิ่ง ตัดทอนไม้ยูคาลิปตัส ในโอกาสนี้ภาควิชาวิศวกรรมป่าไม้ขอขอบพระคุณบริษัท Nisula Thailand ที่อำนวยความสะดวกและให้ความรู้กับนิสิตที่เข้าร่วม
![](https://eng.forest.ku.ac.th/website/wp-content/uploads/2023/02/324647536_1253750825235386_1431404143041272177_n-1024x768.jpg)